[JP] ผลเลือกตั้ง AKB48 ปี 2015 !

ผลการเลือกตั้งทั่วไป (เซ็นบัตสึ โซเซ็นเคียว) ของวง AKB48 ประจำปี 2015 ที่จัดขึ้นวันที่ 6 มิถุนายนที่ผ่าน ณ ฟุกุโอะกะโดม ผลปรากฎว่า ซาชิฮะระ ริโนะ (Sashihara Rino) ได้รับคะแนนเสียงมากที่สุด ขึ้นเป็นเซ็นเตอร์อีกครั้ง

[Center]

01. Sashihara Rino – HKT48 Team H : 194,049 votes

1.2

“ฉันพยายามคิดมาตลอดว่าจะทำยังไงให้เหมือนรุ่นพี่อัตสึโกะและรุ่นพี่ยูโกะ… คนที่ไม่มีดีอะไรเลยอย่างฉัน ในที่สุด2ปีที่แล้วฉันก็ได้รับเลือกให้เป็นที่ 1 …และคนที่ไม่น่ารักอย่างฉัน  ปีนี้ก็ได้ที่ 1 อีกครั้ง” – ซาชิฮะระ ริโนะ

[Senbatsu] (2nd ~ 16th)

02. Kashiwagi Yuki – AKB48 TEAM B / NGT48 : 167,183 votes

2.1

03. Watanabe Mayu – AKB48 Team B : 165,789 votes

3

“แน่นอนค่ะว่าฉันเสียใจ แต่ถึงจะเสียใจ ความรู้สึกที่อยากขอบคุณแฟนๆก็ยังมีอยู่มากเช่นกัน” – วะตะนะเบ มายุ

04. Takahashi Minami – AKB48 Team A : 137,252 votes

4

05. Matsui Jurina – SKE48 Team S / AKB48 Team K : 105,289 votes
06. Yamamoto Sayaka – NMB48 Team N / AKB48 Team K : 97,866 votes
07. Miyawaki Sakura – HKT48 Team KIV / AKB48 Team A : 81,422 votes
08. Miyazawa Sae – SNH48 Team SII / SKE48 Team S : 75,495 votes
09. Shimazaki Haruka – AKB48 Team A : 73,803 votes
10. Yokoyama Yui – AKB48 Team A : 63,414 votes
11. Kitahara Rie – NGT48 : 61,566 votes
12. Watanabe Miyuki – NMB48 Team BII / AKB48 Team B : 55,715 votes
13. Matsumura Kaori – SKE48 Team KII : 53,667 votes
14. Takayanagi Akane – SKE48 Team KII : 52,609 votes
15. Shibata Aya – SKE48 Team E : 49,199 votes
16. Muto Tomu – AKB48 Team K : 44,637 votes

[Under Girls]  (17th ~ 32nd)

17. Kodama Haruka – HKT48 Team H / AKB48 Team K : 43,985 votes
18. Suda Akari – SKE48 Team E : 43,665 votes
19. Minegishi Minami – AKB48 Team K : 35,506 votes
20. Oya Masana – SKE48 Team S : 30,021 votes
21. Tomonaga Mio – HKT48 Team KIV / AKB48 Team 4 : 28,197 votes
22. Kizaki Yuria – AKB48 Team B : 26,994 votes
23. Tani Marika – SKE48 Team E : 26,051 votes
24. Furuhata Nao – SKE48 Team KII : 25,650 votes
25. Takahashi Juri – AKB48 Team 4 : 25,421 votes
26. Kojima Mako – AKB48 Team 4 : 25,117 votes
27. Oba Mina – SKE48 Team KII : 24,708 votes
28. Kato Rena – AKB48 Team B : 24,569 votes
29. Okada Nana – AKB48 Team 4 : 23,237 votes
30. Takajo Aki – AKB48 Team K : 22,502 votes
31. Fuchigami Mai – HKT48 Team KIV : 22,487 votes
32. Tashima Meru – HKT48 Team H : 22,191 votes

[Next Girls]  (33rd ~ 48th)

33. Anai Chihiro – HKT48 Team H : 22,146 votes
34. Shiroma Miru – NMB48 Team M / AKB48 Team A : 21,577 votes
35. Fujie Reina – NMB48 Team M : 21,388 votes
36. Jonishi Kei – NMB48 Team N : 21,135 votes
37. Sakaguchi Riko – HKT48 Team H : 20,936 votes
38. Futamura Haruka – SKE48 Team S : 20,590 votes
39. Uchiyama Natsuki – AKB48 Team B : 20,437 votes
40. Yagura Fuuko – NMB48 Team M : 20,354 votes
41. Ota Aika – HKT48 Team KIV : 19,921 votes
42. Okada Kanna – HKT48 Team KIV : 19,739 votes
43. Moriyasu Madoka – HKT48 Team KIV : 19,401 votes
44. Mukaichi Mion – AKB48 Team K : 18,392 votes
45. Miyamae Ami – SKE48 Team S : 18,245 votes
46. Kojina Yui – HKT48 Team H : 18,085 votes
47. Tano Yuuka – AKB48 Team K : 18,048 votes
48. Kimoto Kanon – SKE48 Team E : 18,021 votes

[Future Girls]  (49th ~ 64th)

49. Sato Sumire – SKE48 Team E : 17,579 votes
50. Sasaki Yukari – AKB48 Team A : 17,466 votes
51. Matsuoka Natsumi – HKT48 Team H : 17,387 votes
52. Goto Risako – SKE48 Team S : 17,330 votes
53. Isohara Kyoka – SKE48 Team E : 17,278 votes
54. Kotani Riho – NMB48 Team N : 17,132 votes
55. Soda Sarina – SKE48 Team KII : 17,071 votes
56. Umeda Ayaka – NMB48 Team BII : 17,019 votes
57. Mogi Shinobu – AKB48 Team K : 16,867 votes
58. Shibuya Nagisa – NMB48 Team BII / AKB47 Team 4 : 16,386 votes
59. Kato Yuuka – NMB48 Team N : 15,729 votes
60. Yabishita Shuu – NMB48 Team BII : 15,666 votes
61. Azuma Rion – SKE48 Team S : 15,539 votes
62. Kato Rumi – SKE48 Team E : 15,474 votes
63. Yamauchi Suzuran – SKE48 Team S : 15,157 votes
64. Yoshida Akari – NMB48 Team N : 14,933 votes

[Upcoming Girls] (65th ~ 80th)

65. Saito Makiko – SKE48 Team E : 14,916 votes
66. Kitagawa Ryoha – SKE48 Team S / AKB48 Team 4 : 14,674 votes
67. Omori Miyuu – AKB48 Team 4 : 14,669 votes
68. Umemoto Madoka – SKE48 Team E : 14,605 votes
69. Nagao Mariya – AKB48 Team K : 14,585 votes
70. Kamada Natsuki – SKE48 Team E : 14,545 votes
71. Ishida Haruka – AKB48 Team K : 14,319 votes
72. Ueki Nao – HKT48 Team KIV : 13,961 votes
73. Kumazaki Haruka – SKE48 Team E : 13,777 votes
74. Tanigawa Airi – NMB48 Team M : 13,744 votes
75. Owada Nana – AKB48 Team A : 13,685 votes
76. Takeuchi Mai – SKE48 Team S : 13,549 votes
77. Ishida Anna – SKE48 Team KII : 13,269 votes
78. Shinozaki Ayana – AKB48 Team K : 13,170 votes
79. Ichikawa Miori – NMB48 Team BII : 13,165 votes
80. Motomura Aoi – HKT48 Team KIV : 13,116 votes

 


Source : tokyohive

ความคิดเห็น :

Tags

You may also like...

SEARCH

หาเรื่องไหนไม่เจอ กดค้นหา...ที่นี่!!